คัดลอกลิงก์เเล้ว

TATTOOS รอยสักนำพารัก

โดย SrisawatRain

อนาคตวิศวกรรมการบินและอวกาศ กับช่างสักที่มีอนาคตเป็นหมอผ่าตัด จะมารักกันได้ยังไง ในเมื่ออีกฝ่ายเกลียดคนที่สักยิ่งกว่าอะไร

ยอดวิวรวม

3,037

ยอดวิวเดือนนี้

0

ยอดวิวรวม


3,037

ความคิดเห็น


19

คนติดตาม


89
จำนวนโหวต : ยังไม่มีคนโหวต
จำนวนตอน : 14 ตอน
อัปเดตล่าสุด :  15 ก.พ. 60 / 10:20 น.
นิยาย TATTOOS ѡӾѡ TATTOOS รอยสักนำพารัก | Dek-D

ข้อมูลเบื้องต้นของเรื่องนี้
สวัสดีค่ะ แนะนำตัวก่อนเลย
ไรท์ชื่อเรนโบว์นะค่ะ
อายุ 22 ปี

เรื่องนี้เป็นเรื่องแรกของเราเลย
ตื่นเต้น!

หวังว่าทุกคนจะชอบนะค่ะ



Main Character





Name: Athena Blaze อธีนา บเลส
Nickname: Aislin (Ash-Lin) แอชลิน
Age: 24
Date of Birth: February 13th, 1992
Occupation: Tattoo Artist
Workplace: Tattoome
Family members: พี่สาว 1 คน น้องชาย 1 คน พ่อ แม่

เป็นฝรั่งแท้แต่ย้ายมาอยู่ไทยช่วง ม.ต้น เพราะพ่อกับแม่ทำธุระกิจ
พี่สาวชื่อ ฟิน อายุ 27 
แต่งงานมีลูกแล้วหนึ่งคน ชื่อ ไทก้า อายุ 3 ขวบ
น้องชายชื่อ ออสติน อายุ 19
ได้ชื่อ 'แอชลิน' จากปู่ซึ่งเป็นคนไอริช
ซึ่งแปลว่า นิมิต
พูดไทยพอได้ แต่ไม่ชอบพูด







Name: ติณณภพ เด่นภูมิ
Nickname: ติณณ์
Age: 19
Date of Birth: August 3rd, 1997
Occupation: Future Aerospace Engineer
Workplace: -------
Family members: พี่สาว 2 คน แม่

พ่อเสียชีวิตตอนอายุ 4 ขวบ
พี่สาวคนโตชื่อ ข้าวสาร อายุ 23 ปี
พี่สาวคนกลางชื่อ ลูกพีช อายุ 23 ปี
เป็นฝาแฝดกัน
เรียนอยู่คณะวิศวกรรม สาขาวิศวกรรมการบินและอวกาศ
ไม่ชอบคนที่มีรอยสัก เพราะคิดว่าคนพวกนั้นไม่ดี





ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะค่ะ
อันนี้ทวิตของไรท์นะ

@SrisawatRain






สารบัญ อัปเดต 15 ก.พ. 60 / 10:20

ตอน
ชื่อตอน

ผลงานเรื่องอื่นๆ ของ SrisawatRain จากทั้งหมด 3 บทความ

บทวิจารณ์

ยังไม่มีบทวิจารณ์ของเรื่องนี้

คำนิยม Top

ยังไม่มีคำนิยมของเรื่องนี้

คำนิยมล่าสุด

ยังไม่มีคำนิยมของเรื่องนี้

19 ความคิดเห็น

  1. #19 hpawing (@hpawing) (จากตอนที่ 14)
    วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2560 / 23:09
    คืองานดียังรอไรท์ต่อไปนะคะ
    #19
    0
  2. #18 hpawing (@hpawing) (จากตอนที่ 14)
    วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2560 / 17:05
    ไรท์คะคือจะไม่อัพเรื่องนี้แล้วเหรอคะ
    #18
    0
  3. #17 hpawing (@hpawing) (จากตอนที่ 14)
    วันที่ 1 พฤศจิกายน 2559 / 08:48
    ไรท์เมื่อไหร่จะว่างมาลงเต็มๆสักทีอือออออ
    #17
    0
  4. วันที่ 24 ตุลาคม 2559 / 01:59
    ไรท์มาเถอะ...คิดถึงงงงงง
    #16
    0
  5. วันที่ 24 ตุลาคม 2559 / 01:58
    ไรท์มาต่อทีพลีสสสสสสสส
    #15
    0
  6. วันที่ 20 ตุลาคม 2559 / 04:49
    ์นานไปแล้วววว...นะไรท์รีดคิดถึงง
    #14
    0
  7. วันที่ 27 กันยายน 2559 / 01:23
    ไรท์เมื่อไรจะมาต่อออออ
    #13
    0
  8. #12 hpawing (@hpawing) (จากตอนที่ 14)
    วันที่ 17 กันยายน 2559 / 21:35
    ไรท์ทำงี้เลยเหรออ
    #12
    0
  9. #11 hpawing (@hpawing) (จากตอนที่ 14)
    วันที่ 17 กันยายน 2559 / 10:50
    ไรท์มาต่อทีเถอะพีททททททท
    #11
    0
  10. #10 hpawing (@hpawing) (จากตอนที่ 14)
    วันที่ 16 กันยายน 2559 / 18:03
    รออออออ
    #10
    0
  11. วันที่ 7 กันยายน 2559 / 21:14
    ไรท์มาต่อทีเถอะเข้ามาดูทุกวันค้างๆๆๆ
    #9
    0
  12. #8 wanpink (@wanpink) (จากตอนที่ 13)
    วันที่ 4 กันยายน 2559 / 12:48
    ต่อๆ รอลุ้นต่อจะง้อยังไง
    #8
    0
  13. #7 hpawing (@hpawing) (จากตอนที่ 13)
    วันที่ 19 สิงหาคม 2559 / 22:13
    รอวนไปค่ะ
    #7
    0
  14. วันที่ 19 สิงหาคม 2559 / 21:57
    ไรท์ทำไมหายไปทีนานมาก
    #6
    0
  15. #5 jernyyyyyy (@jernyyyyyy) (จากตอนที่ 13)
    วันที่ 9 สิงหาคม 2559 / 23:23
    ไรท์หายนานมากนึกว่าจะทิ้งกันไป
    #5
    0
  16. #4 hpawing (@hpawing) (จากตอนที่ 13)
    วันที่ 5 สิงหาคม 2559 / 23:06
    รอออออออ
    #4
    0
  17. วันที่ 22 มิถุนายน 2559 / 06:45
    รอนะค่ะเมื่อไหร่จะอัปนิยายต่อ
    #3
    0
  18. #2 tiliw (@tiliw) (จากตอนที่ 11)
    วันที่ 25 พฤษภาคม 2559 / 13:17
    #2
    0
  19. #1 Am-Ktp (@Am-Ktp) (จากตอนที่ 3)
    วันที่ 4 พฤษภาคม 2559 / 13:13
    ชอบๆๆๆ
    #1
    0