คุณกำลัง login ด้วย [ เปลี่ยนชื่อ | ออกระบบ ]
 กระทู้ Top5 วันนี้ | นิยาย | ค้นหานิยาย | บอร์ดนักเขียน | บอร์ด AF | บอร์ด TheStar | ของที่ระลึก Dek-D | App อ่านนิยายบนมือถือ New! |
  นิยายรักหวานแหวว | นิยายรักเศร้าๆ | นิยายซึ้งกินใจ | นิยายแฟนตาซี | นิยายผจญภัย | เรื่องสบายๆคลายเครียด | แฟนฟิค | วรรณกรรมเยาวชน |
เข้าสู่ My.iD Control สมัครเป็นนักเขียนใหม่ | วิธีลงบทความ กฏเกณฑ์การใช้งาน | การควบคุมเรตติ้ง

>>>{ของตกแต่งไอดี}<<<

ตอนที่ 236 : :::::[นอกเรื่อง]:::::ประวัติของเอสเจ - เอ็ม ทั้ง7คน(ไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่นะ)


     อัพเดท 27 เม.ย. 51
กลับไปหน้าหลักของบทความ
แจ้งเนื้อหาในตอนไม่เหมาะสม
นิยาย-เรื่องยาว: ไลฟ์สไตล์/สิ่งของ intrend
Tags: ยังไม่มี
ผู้แต่ง : ...Bubblepop... ดูเน็ตเวิร์คอื่นๆ ของ ...Bubblepop...
My.iD: https://my.dek-d.com/dek-Tl
< Review/Vote > Rating : 85% [ 10 mem(s) ]
This month views : 6 Overall : 11,239
89 Comment(s), [ แฟนพันธุ์แท้ 47 คน ]

[ ตอนก่อนหน้า | กลับไปหน้าหลักของบทความ | ตอนถัดไป ] [ บันทึกเป็น Favorite ] [ ปิดหน้าต่างนี้ ]
>>>{ของตกแต่งไอดี}<<< ตอนที่ 236 : :::::[นอกเรื่อง]:::::ประวัติของเอสเจ - เอ็ม ทั้ง7คน(ไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่นะ) , ผู้เข้าชมตอนนี้ : 161 , โพส : 0 , Rating : 0% / 0 vote(s)

ขนาดตัวอักษร : เพิ่มขนาด | ลดขนาด


Info → As of now, the seven rumoured members are Super Junior's Han Geng, Siwon, Donghae, Ryeowook and Kyuhyun, along with two SM Entertainment trainees, namely Henry Lau (the violin player in <Don't Don> and Jumyuk (also known as Zhoumi). The names will be disclosed starting April 1 in the form of teasers, it seems. Super Junior - M is supposed to debut on April 8. M stands for <Mandarin>.

SJ - M [ Super junior - Mandarin ] โปรเจ็คที่มีสมาชิกจำนวน 7 คน มีสมาชิกจาก SJ 5 คน คือ
ฮันเกิง , ซีวอน , ทงเฮ , รยออุค และ คยูฮยอน และยังมีนักร้องฝีกหัดจากค่าย SM อีก 2 คน คือ เฮนรี่ ( ผู้ที่เล่นไวโอลินในเพลง Don't Don ) และ จูมยอก ( หรือที่รู้จักกันในชื่อ โจวมี่ )

user posted image

Real Name: 韩 庚 Han Geng
Stage Name: 한경 Hankyung
Chinese Name: 韓庚 Han Geng
Date of Birth: February 9, 1984
Casting: H.O.T. CHINA Audition Casting 2001
First Appearance: May 2005, Fashion Show F/W general idea by Bum Suk

user posted image

Real Name: 최시원 Choi Siwon
Stage Name: 시원 Siwon (official) | Shiwon (unofficial)
Chinese Name: 始源 Shi Yuan
Date of Birth: February 10, 1987 | Real: April 7, 1986
Casting: Starlight Casting System 2003
First Appearance: October 2003, DANA MV "WHAT IS LOVE"

user posted image

Real Name: 이동해 Lee Donghae
Stage Name: 동해 Donghae
Chinese Name: 東海 Dong Hai
Date of Birth: October 15, 1986
Casting: 3rd SM Youth Best Selection Best Outward Appearance 1st place, Wholeness Compensation 2001
First Appearance: November 2005, SBS "Shin DongYop's There Is There Isn't" panel

user posted image

Real Name: 김려욱 Kim Ryeowook
Stage Name: 려욱 Ryeowook
Chinese Name: 麗旭 Li Xu
Date of Birth: June 21, 1987
Casting: CMB Youth ChinChin Festival Popular Reward 2004
First Appearance: June 2004, MBC "Starry Night" Contest 1st Place

user posted image

Real Name: 조규현 Cho Kyuhyun
Stage Name: 규현 Kyuhyun
Chinese Name: 奎賢 Kui Xian
Date of Birth: February 3, 1988
Casting: Chin Chin Singing Competition, 3rd place
First Appearance: May 2006, "New Single Jacket Photoshoot" - news on television

user posted image

Real Name: Henry Lau
Stage Name: 헨리 Henry
Chinese Name: 劉憲華 Liu Xian Hua
Date of Birth: October 11, 1989
Casting: SM Global Auditions 2006 (Toronto, Canada)
First Appearance: September 2007, Don't Don MV (GUEST APPEARANCE)

user posted image

Real Name: 周觅 Zhou Mi
Stage Name: 주멱 Ju Myuk
Chinese Name: 周觅 Zhou Mi
Date of Birth: April 19, 1986
Casting: -
First Appearance: -


Dek-D Writer APP : แอพอ่านนิยาย Dek-D บน iPhone , Android Phone
มาแล้ว!! เวอร์ชั่น iPad และ Android Tablet
>>>{ของตกแต่งไอดี}<<< ตอนที่ 236 : :::::[นอกเรื่อง]:::::ประวัติของเอสเจ - เอ็ม ทั้ง7คน(ไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่นะ) , ผู้เข้าชมตอนนี้ : 161 , โพส : 0 , Rating : 0% / 0 vote(s)
Vote ให้คะแนนตอนนี้ Vote ได้ 1 ครั้ง / 1 ชม.
[ ตอนก่อนหน้า | กลับไปหน้าหลักของบทความ | ตอนถัดไป ] [ บันทึกเป็น Favorite ] [ ปิดหน้าต่างนี้ ]
หน้าที่ 1
หน้าที่ 1
Post your comment : แสดงความคิดเห็น
ส่วนที่ 1: Message ข้อความ

ส่วนที่ 2 : Name ลงชื่อ
  โพสความเห็นด้วย member Login name Password
  โพสความเห็นไม่แสดง member : ชื่อ* email รูปตัวแทน
            พิมพ์เลขที่เห็น

เธซเธ™เธฑเธ‡เธชเธทเธญเนƒเธซเธกเนˆเธ›เธฃเธฐเธˆเธณเน€เธ”เธทเธญเธ™เธžเธคเธฉเธ เธฒเธ„เธก 2561

ข้อตกลง & เงื่อนไขการใช้งาน

  • กรณีที่ผลงานชิ้นนี้เป็นผลงานที่แต่งโดยผู้ลงผลงานเอง ลิขสิทธิ์ของผลงานนี้จะ
    เป็นของผู้ลงผลงานโดยตรง ห้ามมิให้คัดลอก ทำซ้ำ เผยแพร่ ก่อนได้รับอนุญาต
    จากผู้ลงผลงาน

  • กรณีที่ผลงานชิ้นนี้กระทำการคัดลอก ทำซ้ำ มาจากผลงานของบุคคลอื่นๆ ผู้ลง
    ผลงานจะต้องทำการอ้างอิงอย่างเหมาะสม และต้องรับผิดชอบเรื่องการจัดการ
    ลิขสิทธิ์แต่เพียงผู้เดียว

  • ข้อความและรูปภาพที่ปรากฏอยู่ในผลงานที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการส่งเข้าระบบ
    โดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่งเด็กดีดอทคอมมิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ
    หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น ผู้ใดพบเห็นการลงผลงานละเมิดลิขสิทธิ์ หรือ
    ไม่เหมาะสมโปรดแจ้งผู้ดูแลระบบเพื่อดำเนินการทันที
    Email: contact(at)dek-d.com ( ทุกวัน 24 ชม ) หรือ
    Tel: 0-2860-1142 ( จ-ศ 0900-1800 )

App อ่านนิยายบน iPad iPhone และ Android